સ્વામિનારાયણ સાધુઓએ તોડ્યું મૌન: આવી નાની મોટી વાતનો જવાબ કોર્ટમાં મળશે

છેલ્લા થોડાં દિવસથી શરૂ થયેલા સાળંગપુરના કિંગ ઓફ સાળંગપુરના વિવાદ પર ચારે તરફ વિરોધ થઈ રહ્યો છે. ત્યારે હવે વડતાલના સ્વામિનારાયણ મંદિરના સાધુઓ તરફથી પ્રથમ પ્રતિક્રિયા સામે આવી છે. જેમાં તેમણે કહ્યું કે, આવી નાની મોટી વાતનો જવાબ કોર્ટમાં મળશે. તેમજ સ્વામિનારાયણ એ ભગવાન છે.

આ મામલે છેલ્લા બે દિવસથી સનાતન ધર્મ સાથે સંકળાયેલા વિવિધ સાધુઓ દ્વારા વિરોધ વ્યક્ત કરવામાં આવી રહ્યો છે ત્યારે સ્વામિનારાયણ સંબંધિત સાધુઓ દ્વારા જવાબ આપવામાં આવ્યો છે. જેમાં અખિલ ભારતીય સંત સમિતિના ગુજરાત પ્રદેશ પ્રમુખ નૌત્તમ સ્વામીનું નિવેદનમાં જણાવ્યું કે, સ્વામીનારાયણ એ ભગવાન છે. જે કોઈએ વ્યક્તિગત ચર્ચા કરવી હોય તો સંતો કરી શકે છે.

જેની સાથે જ સ્વામિનારાયણના નૌતમ સ્વામીએ જણાવ્યું કે, ભગવાન સ્વામિનારાયણ કલયુગમાં જન્મ લઇ અધર્મનો નાશ કર્યો છે. જે કોઈએ વ્યક્તિગત ચર્ચા કરવી હોય તો સંતો કરી શકે છે. તેમજ સત્સંગીઓએ ડી મોરલાઈઝ થવાની જરૂર નથી. આમાં કોઈને પણ નીચા દેખાડવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો નથી.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *