ગૌતમ અદાણીએ રાજસ્થાનમાં ખરીદી વિજળી કંપની

જયપુર: ગૌતમ અદાણીની માલિકીના અદાણી ગ્રુપે રાજસ્થાનમાં મોટી ડીલ કરી છે. અદાણી ગ્રીન સોલ્યુશન્સ લિમિટેડે (અગાઉ અદાણી ટ્રાન્સમિશન તરીકે ઓળખાતી) જણાવ્યું છે કે તેણે સાંગોડ ટ્રાન્સમિશન સર્વિસ લિમિટેડના 100% ઇક્વિટી શેર ખરીદ્યી લીધા છે. અદાણી ગ્રીન સોલ્યુશન્સે રાજસ્થાન સ્ટેટ ઇલેક્ટ્રિસિટી ટ્રાન્સમિશન કોર્પોરેશન લિમિટેડ પાસેથી આ ઇક્વિટી શેર હસ્તગત કર્યા છે.

આ એક્વિઝિશન શેર ખરીદ કરારની શરતો અનુસાર થયું છે. આ ડીલને 6 ઓક્ટોબર, 2023ના રોજ મળેલી કંપનીના બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર્સની સમિતિની બેઠકમાં મંજૂરી આપવામાં આવી છે. સાંગોદ ટ્રાન્સમિશન સર્વિસ લિમિટેડને 3 ફેબ્રુઆરી 2021ના રોજ સામેલ કરવામાં આવી હતી. જો કે, કંપનીએ હજુ સુધી તેની બિઝનેસ કામગીરી શરૂ કરી નથી. અદાણી એનર્જી સોલ્યુશન્સે પ્રતિ શેર રૂ. 10ના ભાવે કંપનીના ઈક્વિટી શેર ખરીદ્યા છે.

છેલ્લા 5 વર્ષમાં અદાણી ગ્રુપની કંપની અદાણી એનર્જી સોલ્યુશન્સનો શેર 417% વધ્યો છે. 12 ઓક્ટોબર 2018ના રોજ કંપનીના શેર રૂ. 155.90 પર હતા. અદાણી એનર્જી સોલ્યુશન્સનો શેર 6 ઓક્ટોબર, 2023ના રોજ રૂ. 806.30 પર બંધ થયો હતો. છેલ્લા એક વર્ષમાં અદાણી એનર્જી સોલ્યુશન્સના શેરમાં 75%નો ઘટાડો થયો છે. તે જ સમયે, આ વર્ષે અત્યાર સુધીમાં, કંપનીના શેરમાં 69 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો છે.

કંપનીના શેરનું 52 સપ્તાહનું ઉચ્ચ સ્તર રૂ. 3405.55 છે. અદાણી એનર્જી સોલ્યુશન્સના શેરનું 52-સપ્તાહનું નીચલું સ્તર રૂ. 630 છે. હિન્ડેનબર્ગના અહેવાલ બાદ અદાણી ગ્રૂપના અન્ય શેર્સની સાથે અદાણી એનર્જી સોલ્યુશન્સના શેરમાં તીવ્ર ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો.

આ પણ વાંચો- ગ્રામીણ વિસ્તારમાં ગુલાબી ઠંડીની શરૂઆત; શહેરોમાં ગરમીથી લોકો ત્રાહિમામ