નાસ્ત્રેદમસની ભવિષ્યવાણી સાચી પડીઃ 450 વર્ષ પહેલાં ઈઝરાયેલ-હમાસના ભયાનક યુદ્ધની આગાહી કરી હતી

ઈઝરાયેલે હમાસ સામે યુદ્ધની ઘોષણા કરતાં જ ફ્રેન્ચ ફિલસૂફ નાસ્ત્રેદમસની બીજી ભવિષ્યવાણી સાચી પડી છે. નાસ્ત્રેદમસના મતે 2023માં એક મહાન યુદ્ધ થશે. જોકે અગાઉ ઘણા લોકો માનતા હતા કે તેણે રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધનો ઉલ્લેખ કર્યો હશે, જે વધુ ગંભીર હોઈ શકે છે. પરંતુ તેની આગાહીઓ ઈઝરાયેલની ઘટનાઓ સાથે વધુ સુસંગત છે.

450 વર્ષ પહેલાં પ્રકાશિત નાસ્ત્રેદમસની ભવિષ્યવાણી પુસ્તકમાં લખ્યું છે કે સાત મહિનાના મહાન યુદ્ધ દરમિયાન લોકો દુષ્ટ કાર્યોથી મૃત્યુ પામ્યા હતા. ફ્રાન્સના બે શહેરો, રુએન અને એવરેક્સના નામ લઈને, તેણે લખ્યું કે તે બન્ને રાજાને આધીન રહેશે નહીં.

નાસ્ત્રેદમસની ભવિષ્યવાણી ઈઝરાયેલી પ્રધાનમંત્રી બેન્જામિન નેતન્યાહુની જાહેરાત બાદ ટ્વિટર (હાલના એક્સ) પર ચર્ચામાં છે. આ દરમિયાન નેતન્યાહુએ કહ્યું કે ઈઝરાયેલ હવે યુદ્ધમાં છે. તેઓએ તેમના નાગરિકોની સુરક્ષા અને હમાસ સામે બદલો લેવા માટે દરેક સંભવિત કાર્યવાહી શરુ કરી દીધી છે.

નાસ્ત્રેદમસ કોણ છે?

નાસ્ત્રેદમસનું પૂરું નામ મિશેલ ડી નાસ્ત્રેદમસ હતું. તેઓ ફ્રેન્ચ જ્યોતિષી, ફિલોસોફર, ચિકિત્સક અને ઔષધશાસ્ત્રી હતા. તેઓ તેમના પુસ્તક ‘લેસ પ્રોફેટીઝ’ માટે જાણીતા છે, જે 942 કાવ્યાત્મક યાત્રાઓનો સંગ્રહ છે જે ભવિષ્યની ઘટનાઓની આગાહી કરે છે. નાસ્ત્રેદમસે જર્મનીમાં એડોલ્ફ હિટલરના ઉદય, યુએસ પ્રમુખ જ્હોન એફ કેનેડીની હત્યા અને 2022ની હાઉસિંગ કટોકટીની પણ આગાહી કરી હતી.
નાસ્ત્રેદમસે નવા પોપ ફ્રાન્સિસના આગમનની પણ આગાહી કરી હતી. તેમણે આર્થિક સંકટ અને કોરોના વાયરસની મહામારીની પણ સચોટ આગાહી કરી હતી. તેઓએ કોવિડ વિશે લખ્યું હતું કે, ઘઉંની ઝાડીઓ એટલી ઊંચી થઈ જશે કે માણસ તેના સાથી માણસને ખાઈ જશે.