ડ્રીમ 11માં 1.5 કરોડ જીતનાર પોલીસ કર્મચારી સસ્પેન્ડ; જાણો કેમ કડક પગલા ભરાયા

મહારાષ્ટ્ર પોલીસના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું કે સોમનાથ સામેની તપાસમાં જાણવા મળ્યું કે સોમનાથ ખેંડે ફરજમાં બેદરકારી દાખવતો હતો, એટલે કે જ્યારે ફરજ પર હતો ત્યારે સોમનાથનું ધ્યાન સટ્ટાબાજી પર હતું.

ભારતમાં યોજાઈ રહેલા ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપનો ઉત્સાહ ચરમસીમાએ છે. વિવિધ ઓનલાઈન ગેમિંગ એપ્સ પર પણ ઓનલાઈન સટ્ટાબાજી મોટાપાયે થઈ રહી છે. મહારાષ્ટ્રમાં પુણે પોલીસના સબ-ઇન્સ્પેક્ટર સોમનાથ ઝેંડેએ ઇંગ્લેન્ડ-બાંગ્લાદેશ મેચ દરમિયાન રૂ. 1.5 કરોડ જીતીને ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી, પરંતુ રૂ. 1.5 કરોડની ઇનામી રકમ, હેડલાઇન્સ અને તાળીઓના ગડગડાટ પછી સોમનાથને મોટો આંચકો લાગ્યો હતો. તેને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો છે.

સબ-ઇન્સ્પેક્ટર (PSI) સોમનાથ ખેંડે પિંપરી-ચિંચવડ પોલીસ કમિશનરેટમાં તૈનાત હતા. પિંપરી-ચિંચવડ પોલીસ કમિશનરેટે પુષ્ટિ કરી છે કે સોમનાથ ધ્વજને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો છે.

વરિષ્ઠ પોલીસ અધિકારીએ શું કહ્યું?

પુણેના પિંપરી-ચિંચવડ પોલીસના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ એબીપી ન્યૂઝને જણાવ્યું કે PSI સોમનાથ ઝેંડેની તપાસ DCP રેન્કના અધિકારીને સોંપવામાં આવી છે. જેમાં વહીવટી અને કાયદાકીય પાસાઓની તપાસ કરવામાં આવી હતી. તપાસમાં જાણવા મળ્યું હતું કે સોમનાથ ખેંડે ફરજમાં બેદરકારી દાખવતો હતો એટલે કે ફરજ પર હતો ત્યારે સોમનાથ સટ્ટાબાજીમાં ધ્યાન આપતો હતો.

સોમનાથ પર સેવા નિયમોના ભંગનો આરોપ

સોમનાથે મહારાષ્ટ્ર પોલીસના સિવિલ સર્વિસ કન્ડક્ટ રૂલ્સનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે, જે મુજબ એક પોલીસકર્મીએ જાહેર કરવું પડશે કે પોલીસની નોકરી સિવાય તે એવા કોઈપણ કામમાં સામેલ છે જેનાથી તેને વધારાની આવક થાય. આ સિવાય ઈનામ જીત્યા બાદ ખાકી યુનિફોર્મમાં ઈન્ટરવ્યુ આપીને ડ્રીમ 11ને પ્રોત્સાહન આપવાનો અને સટ્ટાબાજીને પ્રોત્સાહન આપવાનો આરોપ છે.

સોમનાથ ખેંડે કેટલા રૂપિયા જીત્યા?

સોમનાથ ખેંડેએ ફેન્ટસી ક્રિકેટ એપ ડ્રીમ11 પર 1.5 કરોડ રૂપિયા જીત્યા છે. ડ્રીમ-11 પર બાંગ્લાદેશ અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે રમાયેલી મેચમાં સબ ઈન્સ્પેક્ટર સોમનાથ ખેંડેએ ટીમ બનાવી હતી અને તે 1.5 કરોડનું ઈનામ જીતવામાં સફળ રહ્યો હતો. જોકે, પોલીસકર્મીએ ઓનલાઈન ગેમિંગને જોખમી ગણાવ્યું છે. ઝેન્ડેએ દાવો કર્યો હતો કે તે આ રમત વધારે રમતા નથી.

આ પણ વાંચો- રાજ્યમાં હોટલ-સ્પાની આડમાં ચાલતા દેહ વ્યાપારને બંધ કરાવાશે: હર્ષ સંઘવી