તમિલનાડુ પર ત્રાટકશે મિચૌંગ; શાળા-કોલેજ બંધ રહેશે, 118 ટ્રેનો રદ

દક્ષિણ-પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી પર દબાણ ક્ષેત્ર ચક્રવાતી તોફાન મિચૌંગમાં પરિવર્તિત થયું છે. તે સોમવારે ઉત્તર તમિલનાડુના તટ સુધી પહોંચી શકે છે. હવામાન વિભાગ (IMD) એ રવિવારે જણાવ્યું હતું કે, વાવાઝોડું પુડુચેરીના લગભગ 250 કિમી પૂર્વ-દક્ષિણપૂર્વમાં, ચેન્નાઈના 230 કિમી પૂર્વ-દક્ષિણપૂર્વમાં, નેલ્લોરથી 350 કિમી દક્ષિણપૂર્વમાં કેન્દ્રિત છે.

તે ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધીને સોમવાર સુધીમાં દક્ષિણ આંધ્ર પ્રદેશ અને ઉત્તર તમિલનાડુના દરિયાકાંઠે પહોંચે તેવી શક્યતા છે. આ પછી, 110 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપ સાથે મિચૌંગ મંગળવારે નેલ્લોર અને માછલીપટ્ટનમ વચ્ચેના દરિયાકાંઠે ટકરાશે. તેની મહત્તમ સ્પીડ 100 કિમી પ્રતિ કલાકની હશે. પ્રેટરના જણાવ્યા અનુસાર, NDRF એ પરિસ્થિતિનો સામનો કરવા માટે તમિલનાડુ, આંધ્ર પ્રદેશ અને પુડુચેરીમાં 21 ટીમો તૈનાત કરી છે.

વધારાની આઠ ટીમોને રિઝર્વમાં રાખવામાં આવી છે. કેબિનેટ સચિવ રાજીવ ગૌબાની અધ્યક્ષતામાં રાષ્ટ્રીય આપત્તિ વ્યવસ્થાપન સમિતિ (NCMC)ની બેઠકમાં ચક્રવાત માટે રાજ્ય સરકારો અને કેન્દ્રીય મંત્રાલયો અને વિભાગોની તૈયારીઓની સમીક્ષા કરવામાં આવી હતી.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ રવિવારે આંધ્ર પ્રદેશના મુખ્ય પ્રધાન વાયએસ જગન મોહન રેડ્ડી સાથે મિચૌંગનો સામનો કરવાની તૈયારીઓનો સ્ટોક લેવા માટે વાત કરી અને તેમને તમામ શક્ય મદદની ખાતરી આપી. મુખ્યમંત્રી જગન મોહન રેડ્ડીએ સંબંધિત જિલ્લાના કલેક્ટરને લોકોની સુરક્ષા માટે તમામ સંભવિત પગલાં લેવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે. તેમણે અધિકારીઓને તેમને નિયમિતપણે અપડેટ કરવા કહ્યું અને સોમવારે સવારે બીજી સમીક્ષા બેઠક યોજશે.

તમિલનાડુ સરકારે કહ્યું કે તોફાનનો સામનો કરવા માટે તમામ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. રાજ્યમાં વાવાઝોડાને કારણે સોમવાર અને મંગળવારે ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સંવેદનશીલ વિસ્તારોમાં લોકો માટે રાહત કેન્દ્રો પણ તૈયાર છે. રાજ્યમાં 4,967 રાહત શિબિરો તૈયાર છે. સરકારે સોમવારે ચેન્નાઈ, તિરુવલ્લુર, કાંચીપુરમ અને ચેંગલપટ્ટુમાં જાહેર રજા આપી દેવામાં આવી છે. જો કે, તમામ આવશ્યક સેવાઓ રાબેતા મુજબ ચાલુ રહેશે.

આ પણ વાંચો-અંબાલાલ પટેલે કરી કમોસમી વરસાદની આગાહી; જાણો કેવું રહેશે વાતાવરણ