યુપી માટે ઇન્ડિયા એલાયન્સમાં બેઠકોની વહેંચણી પર બની સહમતી, કોંગ્રેસ 11 લોકસભા બેઠકો પર લડશે ચૂંટણી

લખનઉ: ઉત્તર પ્રદેશમાં ઇન્ડિયા એલાયન્સમાંમાં સીટની વહેંચણી પર સમજૂતી થઈ છે. સમાજવાદી પાર્ટી અને કોંગ્રેસ વચ્ચે સીટો માટે ડીલ ફાઈનલ થઈ ગઈ છે. કોંગ્રેસ યુપીમાં 11 સીટો પર ચૂંટણી લડશે. સમાજવાદી પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ અખિલેશ યાદવે સોશિયલ મીડિયા એક્સ પર પોસ્ટ કરીને આ જાણકારી આપી છે.

શનિવારે પોસ્ટ કરતી વખતે અખિલેશ યાદવે લખ્યું- કોંગ્રેસ સાથે અમારું સૌહાર્દપૂર્ણ ગઠબંધન 11 મજબૂત બેઠકો સાથે સારી શરૂઆત કરી રહ્યું છે. આ વલણ વિજેતા સમીકરણ સાથે આગળ ચાલુ રહેશે. ‘I.N.D.I.A. એલાયન્સમાં’ની ટીમ અને ‘PDA’ની રણનીતિ ઈતિહાસ બદલી નાખશે.

પાછલી ત્રણ ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસનું પ્રદર્શન

2009- કોંગ્રેસે 69 બેઠકો પર ચૂંટણી લડી અને 21 જીતી. આ ચૂંટણીમાં સપાએ 75 બેઠકો પર ચૂંટણી લડી હતી અને 23 બેઠકો પર અને બસપાએ 69 બેઠકો પર જીત મેળવી હતી અને 20 બેઠકો જીતી હતી.

2014- કોંગ્રેસ 67 સીટો પર લડ્યા બાદ માત્ર બે સીટો જીતી શકી. સપાએ 75માંથી પાંચ બેઠકો પર ચૂંટણી લડી હતી અને બસપાએ 80 બેઠકો પર ચૂંટણી લડી હતી અને એક પણ બેઠક જીતી શકી નહોતી.

2019- SP-BSPનું ગઠબંધન હતું. કોંગ્રેસે 67 બેઠકો પર ચૂંટણી લડી અને માત્ર રાયબરેલી જીતી શકી. સપાએ 37 પર ચૂંટણી લડી હતી અને પાંચમાં જીત મેળવી હતી, જ્યારે બસપાએ 38 પર ચૂંટણી લડી હતી અને 10 જીતી હતી. રામપુર અને આઝમગઢ હાર્યા બાદ સપા પાસે માત્ર ત્રણ જ સાંસદ છે.