ભાજપે રાજ્યસભાના ઉમેદવારોની નવી યાદી જાહેર કરી

નવી દિલ્હી: ભાજપે રાજ્યસભા ચૂંટણી માટે તેના ઉમેદવારોની બીજી યાદી જાહેર કરી છે. કેન્દ્રીય મંત્રી એલ. પાર્ટીએ મુરુગનને મધ્યપ્રદેશથી પોતાના ઉમેદવાર બનાવ્યા છે. જ્યારે રેલ મંત્રી અશ્વિની વૈષ્ણવ ઓડિશાથી રાજ્યસભામાં જશે. ભાજપે આ નવી યાદીમાં કુલ 5 ઉમેદવારોના નામ જાહેર કર્યા છે.

મધ્યપ્રદેશમાંથી માયા નરોલિયાને પણ રાજ્યસભામાં મોકલવામાં આવશે. આ ઉપરાંત બંસીલાલ ગુર્જરને પણ તક મળી છે. ઉમેશનાથ મહારાજ પણ મધ્યપ્રદેશથી રાજ્યસભામાં જશે. આ વખતે ભાજપે મોટાભાગના રાજ્યસભા સાંસદોને બીજી તક આપી નથી. અશ્વિની વૈષ્ણવ અને સુધાંશુ ત્રિવેદી જેવા નેતાઓ માત્ર અપવાદ છે.

પાર્ટીના સૂત્રોનું કહેવું છે કે આ વખતે જે નવા લોકોને તક આપવામાં આવી રહી છે તેઓ કદાચ સંસદીય રાજકારણનો અનુભવ ધરાવતા ન હોય, પરંતુ તેઓ લાંબા સમયથી સંગઠનમાં યોગદાન આપી રહ્યા છે. તેની પાછળ પાર્ટીની વ્યૂહરચના એ છે કે બને તેટલા નવા લોકોને તક મળે અને જૂના સ્થાપિત ચહેરાઓને લોકસભાની ચૂંટણીમાં ઉતારવામાં આવે, જેથી ચૂંટણીમાં વાતાવરણ સર્જાય અને મુશ્કેલ બેઠકો પણ સરળતાથી જીતી શકાય.

બીજેપી દ્વારા જે જૂના લોકોને બીજી તક આપવામાં આવી નથી, તેમાં એક મોટું નામ બિહારના પૂર્વ ડેપ્યુટી સીએમ સુશીલ મોદીનું છે. આ સિવાય નારાયણ રાણે જેવા દિગ્ગજ નેતાને પણ મહારાષ્ટ્રમાં તક મળવાની નથી.

કોણ છે નવા ચહેરા માયા નરોલિયા, ઉમેશનાથ મહારાજ અને બંસીલાલ ગુર્જર?

આ વખતે જે નેતાઓને રાજ્યસભાના ઉમેદવાર જાહેર કરવામાં આવ્યા છે તેમની વાત કરીએ તો બંસીલાલ ગુર્જર ભાજપના કિસાન મોરચાના રાષ્ટ્રીય ઉપાધ્યક્ષ છે. તેઓ લાંબા સમયથી સંગઠનની રાજનીતિ કરી રહ્યા છે. આ ઉપરાંત ઉમેશનાથ મહારાજ સંત છે અને મધ્યપ્રદેશમાં તેમના અનુયાયીઓ મોટી સંખ્યામાં છે.

હવે જો યાદીમાં સામેલ એકમાત્ર મહિલા ચહેરો માયા નરોલિયાની વાત કરીએ તો તે રાજ્યના મહિલા મોરચાના પ્રમુખ રહી ચૂક્યા છે અને જાટ સમુદાયમાંથી આવે છે. એટલું જ નહીં, તે મધ્યપ્રદેશના હોશંગાબાદ નગરપાલિકાના અધ્યક્ષ પણ રહી ચૂક્યા છે. તેમને રાજકારણનો લાંબો અનુભવ છે અને તેમણે સંગઠન માટે ઘણું કામ કર્યું છે. માનવામાં આવે છે કે આ કારણે તેમને રાજ્યસભામાં મોકલીને સન્માન કરવામાં આવ્યું છે.

આ પણ વાંચો- ભ્રષ્ટાચાર!!! મહેસાણાનો આંબેડર બ્રિજનો એક ભાગ બેસી ગયો; વાહન વ્યવહાર બંધ