આંદોલનમાં ઇજાગ્રસ્ત ખેડૂતોનો ખર્ચ ઉઠાવશે પંજાબ સરકાર; CM ભગવંત માને કરી જાહેરાત

નવી દિલ્હી: ખેડૂતોના આંદોલન વચ્ચે પંજાબ સરકારે મોટી જાહેરાત કરી છે. પંજાબના સ્વાસ્થ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ મંત્રી ડૉ. બલબીર સિંહે કહ્યું કે પંજાબ સરકાર તેમના હકની માંગ માટે વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોની સાથે છે.

ખેડૂતોના આંદોલન વચ્ચે પંજાબ સરકારે મોટી જાહેરાત કરી છે. પંજાબના આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ મંત્રી ડૉ. બલબીર સિંહે ચંદીગઢમાં જણાવ્યું હતું કે પંજાબ સરકાર તેમના અધિકારો માટે વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોની સાથે મક્કમતાથી ઊભી છે. તેમજ ખેડૂતોની હડતાળ દરમિયાન ઘાયલ થયેલા લોકોની સારવારનો સંપૂર્ણ ખર્ચ પંજાબ સરકાર ઉઠાવશે.

પંજાબના આરોગ્ય પ્રધાને આજે હરિયાણા સરહદ નજીક વિવિધ સરકારી આરોગ્ય સુવિધાઓની મુલાકાત લીધી હતી અને ખેડૂતો, પત્રકારો અને હરિયાણા સરકાર દ્વારા ખેડૂતોને રાજ્યમાં પ્રવેશતા રોકવા માટે કરવામાં આવેલી પોલીસ કાર્યવાહી દરમિયાન ઘાયલ થયેલા પોલીસ કર્મચારીઓની સ્થિતિ જાણવા માટે મુલાકાત લીધી હતી. તેમણે મોહાલી સ્થિત ડૉ. બી.આર.ની મુલાકાત લીધી. આંબેડકર સ્ટેટ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ફોર મેડિકલ સાયન્સ (AIMS), CHC બનુર, સિવિલ હોસ્પિટલ રાજપુરા અને રાજીન્દ્રા હોસ્પિટલ પટિયાલાની પણ મુલાકાત લીધી.

40 ઈજાગ્રસ્તોને રાજપુરાની સિવિલ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરાયા 

સ્વાસ્થ્ય મંત્રી ડૉ. બલબીર સિંહે કહ્યું કે વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોની સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને હરિયાણા સરહદે આવેલી તમામ હોસ્પિટલોને હાઈ એલર્ટ પર રાખવામાં આવી છે અને 24 કલાક ઈમરજન્સી સેવાઓ પૂરી પાડવામાં આવી રહી છે. તેમણે કહ્યું કે સરકારી આરોગ્ય સુવિધાઓમાં ડોક્ટરોની કોઈ કમી નથી. ડોકટરોને હોસ્પિટલોમાં હાજર રહેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે, જ્યારે સરહદો પર એમ્બ્યુલન્સની તૈનાતી વધારી દેવામાં આવી છે.

તેમણે સ્થાનિક આરોગ્ય અધિકારીઓને કોઈપણ કટોકટીની સ્થિતિમાં જરૂરી સ્ટાફ અને દવાઓ સાથે 14 એમ્બ્યુલન્સ તૈયાર રાખવા જણાવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે સિવિલ હોસ્પિટલ રાજપુરા શંભુ સરહદની નજીક હોવાથી, ઓછામાં ઓછા 40 ઘાયલોને અહીં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. જેમાંથી બેને માથામાં ગંભીર ઈજાઓ થઈ છે અને તેઓ સારવાર હેઠળ છે. આરોગ્ય મંત્રીએ પુનરોચ્ચાર કર્યો કે મુખ્યમંત્રી ભગવંત સિંહ માનની આગેવાની હેઠળની પંજાબ સરકાર ખેડૂતોની હડતાળ દરમિયાન ઘાયલ થયેલા લોકોને મફત તબીબી સહાય સુનિશ્ચિત કરશે.

હરિયાણા સરકારની ભૂમિકા પર સવાલ

ડૉ.બલબીર સિંહે વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતો સામે બિનજરૂરી પોલીસ કાર્યવાહી માટે હરિયાણા સરકારની નિંદા કરી અને કહ્યું કે હરિયાણા સરકારને શાંતિપૂર્ણ વિરોધ માટે દિલ્હી જતા ખેડૂતોને રોકવાનો કોઈ અધિકાર નથી. હરિયાણા સરકારની ભૂમિકાને ગેરબંધારણીય અને ગેરકાયદે ગણાવતા તેમણે કહ્યું કે નેશનલ હાઈવે દેશની સંપત્તિ છે. તેમણે ભાજપની આગેવાની હેઠળની હરિયાણા સરકારને પણ અપીલ કરી કે ખેડૂતોને તેમની માંગણીઓ શાંતિપૂર્ણ રીતે ઉઠાવવા માટે રાષ્ટ્રીય રાજધાની તરફ કૂચ કરતા અટકાવે નહીં.

ખેડૂતોના સમર્થનમાં પંજાબના મુખ્યમંત્રી

પંજાબના મુખ્યમંત્રી ભગવંત માન પહેલાથી જ ખેડૂતોને સમર્થન આપી ચૂક્યા છે. તેમણે કહ્યું હતું કે ખેડૂતોની માંગણીઓ વાજબી છે. કેન્દ્ર સરકારે ખેડૂતોની વાત સાંભળવી જોઈએ. સાથે જ, સીએમ માને હરિયાણા સરકાર પાસે માંગ કરી છે કે તે ખેડૂતો પર લાઠીચાર્જ અને ટીયર ગેસના શેલનો ઉપયોગ ન કરે.

હર્ષ સંઘવી સાઇબર ક્રાઇમને ડામે તે પહેલા ડબ્બા ટ્રેડિંગે ધારણ કર્યું રાક્ષસી સ્વરૂપ