આતંકી નિજ્જરની હત્યા પર કેનેડા જો કોઈ માહિતી આપશે તો કાર્યવાહી કરીશું : એસ જયશંકર

વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરે કેનેડિયન પક્ષને ખાતરી આપી હતી કે જો તેઓ ખાલિસ્તાની આતંકવાદી હરદીપ નિજ્જરની હત્યા અંગે ચોક્કસ માહિતી આપશે તો કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે અમે તેને જોવા માટે ખૂલ્લા છીએ.

ન્યૂયોર્કમાં ‘કાઉન્સિલ ઓન ફોરેન રિલેશન્સ’માં બોલતા જયશંકરે કહ્યું, અમે કેનેડિયનોને કહ્યું કે આ ભારત સરકારની નીતિ નથી. બીજું અમે કહ્યું કે જો તમારી પાસે કંઈક વિશિષ્ટ હોય અને જો તમારી પાસે કંઈક સંબંધિત હોય તો અમને જણાવો. અમે તેને જોવા માટે ખૂલ્લા છીએ.. ચિત્ર એક પ્રકારનું છે જે સંદર્ભ વિના પૂર્ણ નથી. ખાસ કરીને કેનેડાએ હજુ સુધી નિજ્જરની હત્યા અંગેના દાવાઓને સમર્થન આપવા માટે કોઈ જાહેર પુરાવા આપ્યા નથી.

તેઓ વધુમાં કહ્યું કે, છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં કેનેડામાં ઘણા સંગઠિત અપરાધ થયા છે અને ભારત સરકારે આ અંગે કેનેડાને ઘણી માહિતી આપી છે.

જ્યશંકરે કહ્યું કે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં કેનેડાએ ખરેખર અલગાવવાદી દળો, સંગઠિત અપરાધ, હિંસા અને ઉગ્રવાદને લગતા ઘણા સંગઠિત અપરાધ જોયા છે. તેઓ બધા ખૂબ જ ઊંડે સુધી છે. અમે સ્પષ્ટીકરણો અને માહિતી વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. અમે તેમને સંગઠિત અપરાધ અને કેનેડાથી સંચાલિત નેતૃત્વ વિશે ઘણી માહિતી આપી છે.

જયશંકરે વધુમાં કહ્યું કે, અમારી ચિંતા એ છે કે રાજકીય કારણોસર આ વાસ્તવમાં ખૂબ જ માન્ય છે. તેથી અમારી પાસે એવી સ્થિતિ છે કે અમારા રાજદ્વારીઓને ધમકી આપવામાં આવી રહી છે, અમારા કોન્સ્યુલેટ પર હુમલો કરવામાં આવી રહ્યો છે. આમાંનું મોટાભાગનું ન્યાયી ઠેરવવામાં આવે છે કારણ કે એવું કહેવાય છે કે લોકશાહી આ રીતે કામ કરે છે. જો કોઈ મને ચોક્કસ માહિતી આપે છે તો તે કેનેડા સુધી મર્યાદિત ન હોવી જોઈએ. પરંતુ જો કોઈ એવી ઘટના હશે જે એક મુદ્દો છે અને કોઈ મને સરકાર તરીકે ચોક્કસ માહિતી આપી છે તો હું તેની તપાસ કરીશ.